Hotline 24/7: 0908.559.880
"Khách quan, trung thực, đúng pháp luật"
tung.thuaphatlai@gmail.com

Đăng ký vi bằng

Thừa phát lại Online - Hiện nay, theo quy định của pháp luật, sau khi lập vi bằng ghi nhận hành vi sự kiện theo yêu cầu của khách hàng thì Văn phòng Thừa phát lại có trách nhiệm đăng ký vi bằng tại cơ quan có thẩm quyền.

Theo quy định tại Khoản 4, Điều 39 Nghị định 08/2020 về tổ chức và hoạt động của Thừa phát lại thì trong thời hạn 03 ngày làm việc, kể từ ngày kết thúc việc lập vi bằng, Văn phòng Thừa phát lại phải gửi vi bằng, tài liệu chứng minh (nếu có) đến Sở Tư pháp nơi Văn phòng Thừa phát lại đặt trụ sở để vào sổ đăng ký. Trong thời hạn 02 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được vi bằng, Sở Tư pháp phải vào sổ đăng ký vi bằng.

Như vậy, sau khi lập xong vi bằng thì văn phòng Thừa phát lại phải đăng ký tại Sở Tư pháp. Đây là trách nhiệm của Văn phòng Thừa phát lại, không phải là trách nhiệm của khách hàng.

Lê Văn Tùng

Thừa phát lại

Bài viết khác
Dịch vụ Thừa phát lại
Lý do bạn nên chọn tôi

 Nhanh chóng, chuyên nghiệp, hiệu quả, chi phí hợp lý.

 Kinh nghiệm phong phú, trưởng thành từ thực tiễn nghề nghiệp.

 Khách hàng sẽ được tư vấn MIỄN PHÍ, tận tình đối với từng yêu cầu cụ thể.

 Được sự hỗ trợ chuyên môn tuyệt vời từ các cộng sự, cố vấn – những người đang công tác trong lĩnh vực pháp luật.

Đăng ký tư vấn

 Thừa phát lại: Lê Văn Tùng

 Quyết định bổ nhiệm Thừa phát lại số: 1075/QĐ-BTP của Bộ trưởng Bộ Tư pháp.

  VP: Văn phòng Thừa phát lại huyện Bình Chánh - E5/6A Nguyễn Hữu Trí, TT Tân Túc, Bình Chánh, TP. HCM

  NR: 258/8 Phạm Văn Bạch, Phường 15, Q.Tân Bình, TP. HCM

  Hotline, zalo, viber 24/7: 0908.559.880


Copyright @ 2020 Thừa phát lại Lê Văn Tùng.
Đang Online: 41
Đã truy cập: 319
Tổng truy cập: 87892